Best Pregnancy Books in Gujarati for Moms & Dads

Best Pregnancy Books in Gujarati for Moms & Dads | Gujarati Pregnancy Books to Read during Pregnancy

Pregnancy Books in Gujarati: એકવાર સગર્ભા સ્ત્રીને સ્તનપાન કરાવતી બાળક હોય પ્રસૂતિ, જે birthing માટે વિભાવના માંથી નાજુક “બાળક” કહેવામાં આવે છે દરમિયાન, ડિલિવરી વ્યક્તિ ત્રીસ આઠ લાંબા સપ્તાહનો હોય છે. ક્યારેક માતા એક સમયે એક બાળક હોય છે. સામાન્ય રીતે, એક પ્રસંગે માતાના માત્ર 2 બાળકો છે. 2 બાળકો ગર્ભાવસ્થા વારંવાર ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે નથી કારણ કે બાળકો માતા માત્ર એક ટ્વીન 3 અથવા વધારાનો સમય એક વખત વ્યક્તિ જઠરાંત્રિય સમસ્યાઓ શરૂ થાય હતી પડશે. હર ઇંડા સેલ (અથવા ઇંડા) અને તેના જૂના મિત્ર (તેઓ બીજ અંદર ખસેડો), અને એક પ્રેમાળ bijanksiya બીજ (ફળદ્રુપ રજોગોલ) કેટલાક લોકો તરીકે બાળક ભૌતિક સ્થિતિ બદલવા માટે ભયભીત છે ઉલ્લેખ કરી શકે છે. છોકરીઓ અને ગર્ભવતી પુરૂષો દવાઓ અથવા સર્જરી લેશે. કેટલાક લોકો એવા ઉપચારનો ઉપયોગ કરે છે જે કુદરતી દેખાતા નથી, જેમ કે ડોકટરોની મદદથી ગર્ભાવસ્થા માટે વિટ્રો કામગીરી.


TOP 9 BEST PREGNANCY & CHILDCARE GUIDE IN GUJARATI BUY NOW ONLINE


List of Gujarati Books for Pregnancy:

Garbh Sanskar – jevu vavishu aevu lanishu (Pregnancy vishe nu A to Z Guidance) (Gujarati): ગર્ભસંસ્કાર – જેવું વાવીશું એવું લણીશું (Gujarati Edition)

             

આજે સૌ કોઈ ઇચ્છે તો છે કે પોતાને ત્યાં ઉત્તમ અને શ્રેષ્ઠ બાળકનો જન્મ થાય, પરંતુ એ માટે કરવું શું એ વિષેની પૂરતી માહિતી નથી હોતી. આ ઉપરાંત પ્રેગ્નન્સી વિષે જાત જાતની માહિતી સાંભળવામાં અને વાંચવામાં આવતી રહે છે પરિણામે કન્ફ્યુજ થઈ જવાય છે. આ પરિસ્થિતિમાં એવાં ઓથેંટિક સોર્સની જરૂર પડે જે પ્રકટીકલ અને સચોટ માર્ગદર્શન આપે. આ પુસ્તક એટલે જ ખાસ છે. આજે પ્રેગ્નન્સી પ્લાનિંગ કરી રહેલ તથા પ્રેગ્નન્ટ હોય એ દરેક દંપતીએ આ પુસ્તક ખાસ એટલે વાંચવું જોઈએ કારણ કે આમાં આપેલી માહિતી, જેમ કે, પ્રેગ્નન્સી પ્લાનિંગ કઈ રીતે કરવું જોઈએ ? ઉત્તમ આત્માને આહ્વાન આપવા માટેની સમાગમ વિધિ કેવી હોવી જોઈએ ? પતિ-પત્નીએ આહાર-વિહારમાં કેવી કેવી કાળજી લેવી જોઈએ ?


Garbhasanskar (Gujarati)

               

બુદ્ધિમાન અને આરોગ્યવાન સંતાન જન્મે એ માટેની શીખ આપતું અદભૂત પુસ્તક છે. ‘સ્વસ્થ અને તંદુરસ્ત સંતાન જન્મે એ માટે માતાનું સ્વસ્થ, નીરોગી અને તંદુરસ્ત હોવું અત્યંત જરૂરી છે. પોતાનાં સંતાનો જન્મથી જ બુદ્ધિમાન – આરોગ્યવાન હોય એવું જો આજનાં યુગલો ઇચ્છતાં હોય તો આ પુસ્તક તેમણે ફરજીયાતપણે વાંચવું જ જોઈએ. બાળકના જન્મપૂર્વે અને જન્મ પછી કઈ કઈ બાબતોની કાળજી લેવી જોઈએ એની સરળ ભાષામાં, સવિસ્તાર ચર્ચા આ પુસ્તકમાં કરવામાં આવી છે, જે તમને યોગ્ય માર્ગદર્શન પૂરું પાડશે.


What to Expect When you are Expecting : શું કરવું જ્યારે માઁ બનો (Gujarati Edition)

     Pregnancy Books in Gujarati

Pregnancy Books in Gujarati: Hindi translation of the world bestseller “Eating Well When You’re Expecting” providing moms-to-be with a realistic approach to navigating healthily and deliciously through the nine months of pregnancy at home, in the office, over the holidays, in restaurants. Thorough chapters are devoted to nutrition, weight gain, food safety, the postpartum diet and how to eat when trying to conceive again and very exciting, the book comes with 150 contemporary, tasty and healthy recipes that feed mom and baby well, take little time to prepare and are gentle on queasy tummies.


Ayurvediya Garbhsanskar

      Pregnancy Books in Gujarati

Pregnancy Books in Gujarati: One of the best things that can happen to a woman is motherhood, and one needs to know what precautions to take in order to give birth to a healthy baby. Abhay Kulkarni through Ayurvediya Garbhsanskar means to educate expectant mothers on the challenges faced by them during pregnancy.

The book is written in Gujarati language, and by the means of this book, Abhay Kulkarni explains how Ayurveda can help women in times of pregnancy. This author says that a mother can improve her health as well as her unborn baby. Pregnancy is considered to be the most important phase of women in their life, hence special care needs to be taken for their health and also for the healthy delivery of the child.


Kya Khayen Jab Maa Bane Diamond Books (Gujarati)

      Pregnancy Books in Gujarati

This ebook is from Diamond Group of Publications, one of the largest publishing houses in India established in 1948. Diamond has been publishing books on fiction, non-fiction, religion, culture, health, yoga, astrology, sports, biographies, poetry, humour, literature and also for children in English, Hindi, Urdu, Bengali, Marathi, Gujarati, Oriya, Assamese and French.


Garbhsanskar

      Pregnancy Books in Gujarati


Garbh sanskar book gujarati (GSBG)

      Pregnancy Books in Gujarati


Matrutva ne margdarshan, Sonography na sahare.. [Gujarati Pregnancy Book]

       Pregnancy Books in Gujarati


Matrutva Ane Baluchher

       Pregnancy Books in Gujarati


Garbhasamhita A Book on Pre-Natal Education in Gujarati (Part 1 to 4)

        Pregnancy Books in Gujarati


Pregnancy Books in Gujarati

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *